สำนักงานศุลกากรท่าอากาศยานดอนเมือง
Don Mueang Airport Customs Office
 
พิธีการผู้โดยสาร
รายงานสถิติ
  • 30 เข้าชมวันนี้
  • 805 เข้าชมเดือนนี้
  • 44,922 เข้าชมทั้งหมด

เพื่อนฝากซื้ออุปกรณ์ Sex Toy จากประเทศญี่ปุ่น สามารถนำเข้าประเทศไทยได้หรือไม่?

วันที่ : 3 ตุลาคม 2560 16:27:10
จำนวนผู้เข้าชม : 6,218

คำถาม :

เพื่อนฝากซื้ออุปกรณ์ Sex Toy จากประเทศญี่ปุ่น สามารถนำเข้าประเทศไทยได้หรือไม่?

คำตอบ :

ไม่สามารถนำเข้าได้ เพราะเป็นของต้องห้าม การนำเข้าและส่งออกวัตถุลามก ไม่ว่าจะอยู่ในรูปแบบของหนังสือ ภาพเขียน ภาพพิมพ์ ภาพระบายสี สิ่งที่พิมพ์ขึ้น  ภาพโฆษณา เครื่องหมาย รูปถ่าย และภาพยนต์ลามก หรือ วัตถุลามกอื่น ๆ  ผู้ใดนำของดังกล่าวเข้ามาหรือส่งออกไปนอกราชอาณาจักรจะมีความผิดต้องได้รับโทษตามกฎหมายที่เกี่ยวข้องและเป็นความผิดตาม มาตรา 27 และ 27 ทวิ  พรบ.ศุลกากร พ.ศ.2469 


วันที่ปรับปรุงล่าสุด : 3 ตุลาคม 2560 16:27:10
สอบถามข้อมูลเพิ่มเติมได้ที่ : สำนักงานศุลกากรท่าอากาศยานดอนเมือง
เลขที่ 222 ถนนวิภาวดี-รังสิต แขวงสนามบิน เขตดอนเมือง กรุงเทพฯ
หมายเลขโทรศัพท์ : 02-6677000 ต่อ 25-3325
อีเมล์ : -

ข้อมูลบนเว็บไซต์นี้ อยู่ภายใต้ประกาศเงื่อนไขการใช้ข้อมูล และลิขสิทธิ์ ของสำนักงานศุลกากรท่าอากาศยานดอนเมือง
ลิขสิทธิ์ 2015 สำนักงานศุลกากรท่าอากาศยานดอนเมือง สงวนไว้ซึ่งสิทธิทั้งหมด @ออกแบบและพัฒนาโดยส่วนนวัตกรรมและคลังข้อมูล ศูนย์เทคโนโลยีสารสนเทศและการสื่อสาร กรมศุลการ